จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก176,711,19058,016,366114,870,3973,824,2652.16
1US33,486,99232,886,7000600,2921.79
2India29,633,105865,43228,388,100379,5731.28
3Brazil17,533,2211,522,57015,519,955490,6962.80
4France5,806,4185,295,304400,260110,6921.91
5Turkey5,342,02882,1275,211,02248,8790.91
6Russia5,189,260291,2424,772,575125,4432.42
7United Kingdom4,596,9944,453,25115,562128,1812.79
8Italy4,247,032105,9064,014,025127,1012.99
9Argentina4,172,742314,1593,771,96886,6152.08
10Colombia3,802,052165,6453,539,44296,9652.55
11Spain3,745,1993,514,244150,37680,5792.15
12Germany3,725,37244,6813,590,61090,0812.42
13Iran3,060,135281,2212,696,43482,4802.70
14Poland2,878,061154,1892,649,18474,6882.60
15Mexico2,459,601269,1401,960,033230,4289.37
16Ukraine2,286,76735,8842,196,90353,9802.36
17Peru2,007,477-150,5071,968,723189,2619.43
18Indonesia1,937,652120,3061,763,87053,4762.76
19South Africa1,761,06686,5741,616,40558,0873.30
20Netherlands1,702,1741,657,03727,14317,9941.06
21Czechia1,665,5264,2951,630,97730,2541.82
22Chile1,487,23942,9601,413,41430,8652.08
23Canada1,411,65214,9301,370,77925,9431.84
24Philippines1,332,83256,1701,253,54123,1211.73
25Iraq1,264,30166,8261,180,71316,7621.33
26Sweden1,084,6361,070,062014,5741.34
27Romania1,079,9833,2681,044,68732,0282.97
28Belgium1,077,0871,051,988025,0992.33
29Pakistan944,06539,905882,33221,8282.31
30Portugal859,04525,493816,50317,0491.98
31Israel839,720334832,9586,4280.77
32Bangladesh837,24750,213773,75213,2821.59
33Hungary807,20944,364732,90129,9443.71
34Japan779,68728,674736,78514,2281.82
35Jordan744,3777,093727,6709,6141.29
36Serbia715,147708,17106,9760.98
37Switzerland700,978372,511317,60010,8671.55
38Malaysia673,02667,949600,9354,1420.62
39Austria649,0023,431634,90010,6711.64
40Nepal614,21662,137543,5218,5581.39
41United Arab Emirates603,96119,108583,1151,7380.29
42Lebanon542,6497,203527,6457,8011.44
43Morocco524,4753,464511,7949,2171.76
44Saudi Arabia468,17510,314450,2557,6061.62
45Kazakhstan460,34025,134431,7043,5020.76
46Ecuador439,37419,668398,64521,0614.79
47Bulgaria420,65411,751390,97117,9324.26
48Greece416,195309,97293,76412,4592.99
49Bolivia411,67769,455326,48415,7383.82
50Belarus407,7484,229400,5133,0060.74
51Paraguay396,14954,685330,39511,0692.79
52Slovakia391,149123,393255,30012,4563.18
53Panama389,1739,651373,0706,4521.66
54Tunisia372,22133,719324,84613,6563.67
55Croatia358,823801349,8608,1622.27
56Georgia356,1799,308341,7755,0961.43
57Costa Rica345,31275,650265,2554,4071.28
58Uruguay343,61531,337307,1895,0891.48
59Azerbaijan335,2641,430328,8764,9581.48
60Kuwait331,01316,332312,8501,8310.55
61West Bank and Gaza311,9484,016304,3903,5421.14
62Dominican Republic310,39153,402253,2723,7171.20
63Denmark291,4926,990281,9742,5280.87
64Lithuania278,0729,358264,3624,3521.57
65Ethiopia274,48018,343251,8804,2571.55
66Egypt274,40456,063202,65015,6915.72
67Guatemala273,73016,914248,3168,5003.11
68Ireland267,289238,98423,3644,9411.85
69Bahrain260,33411,595247,4931,2460.48
70Slovenia256,7012,276250,0164,4091.72
71Moldova255,878910248,8126,1562.41
72Venezuela254,11616,858234,3932,8651.13
73Honduras249,118151,89690,5486,6742.68
74Oman240,70825,309212,8082,5911.08
75Sri Lanka228,25633,463192,4782,3151.01
76Armenia223,9043,881215,5334,4902.01
77Qatar220,0332,102217,3525790.26
78Bosnia and Herzegovina204,69717,027178,1369,5344.66
79Thailand204,595176,19726,8731,5250.75
80Libya189,88811,251175,4713,1661.67
81Kenya176,13751,815120,8943,4281.95
82Nigeria167,0951,495163,4832,1171.27
83Cuba160,5947,474152,0141,1060.69
84North Macedonia155,568420149,6765,4723.52
85Korea, South149,1916,760140,4381,9931.34
86Burma146,0519,699133,1043,2482.22
87Latvia136,4032,448131,4802,4751.81
88Algeria134,11537,17293,3553,5882.68
89Albania132,469136129,8792,4541.85
90Estonia130,6583,204126,1881,2660.97
91Norway128,499109,71117,9987900.61
92Zambia115,82414,48599,8951,4441.25
93Kyrgyzstan111,9906,513103,5651,9121.71
94Kosovo107,192-48104,9852,2552.10
95Uzbekistan104,4633,424100,3287110.68
96China103,42555998,0204,8464.69
97Montenegro99,98840697,9801,6021.60
98Ghana94,6991,21392,6967900.83
99Finland94,02647,05946,0009671.03
100Afghanistan93,28827,66761,9383,6833.95
101Mongolia83,12824,09058,6493890.47
102Cameroon80,09043,51935,2611,3101.64
103El Salvador76,2973,19670,7912,3103.03
104Cyprus73,31133,87639,0613740.51
105Mozambique71,65187269,9378421.18
106Maldives70,8978,16662,5331980.28
107Luxembourg70,46651869,1308181.16
108Namibia67,02110,44355,5381,0401.55
109Uganda64,52115,58248,4804590.71
110Singapore62,31537061,911340.05
111Botswana61,4573,73356,7989261.51
112Jamaica49,37920,44827,9191,0122.05
113Cote d'Ivoire47,90933747,2663060.64
114Senegal42,11829540,6671,1562.74
115Madagascar41,99878840,3188922.12
116Zimbabwe40,3181,62537,0561,6374.06
117Cambodia40,1575,46434,3253680.92
118Angola36,9215,30430,7758422.28
119Sudan36,3043,57829,9942,7327.53
120Congo (Kinshasa)35,9187,20527,8598542.38
121Malawi34,58865332,7731,1623.36
122Cabo Verde31,70483830,5902760.87
123Malta30,5854530,1214191.37
124Australia30,2905,67023,7109103.00
125Trinidad and Tobago29,3098,95619,6676862.34
126Rwanda28,9122,15726,3833721.29
127Syria24,9041,39321,6901,8217.31
128Gabon24,75568823,9101570.63
129Guinea23,3981,74321,4881670.71
130Mauritania20,15145119,2234772.37
131Suriname18,8253,98414,4234182.22
132Eswatini18,75411917,9596763.60
133Guyana18,5301,69216,4014372.36
134Papua New Guinea16,79149416,1321650.98
135Haiti16,6623,73612,5683582.15
136Somalia14,8236,9497,0997755.23
137Mali14,3563,8489,9855233.64
138Andorra13,8287513,6261270.92
139Togo13,65120913,3161260.92
140Seychelles13,6301,40712,173500.37
141Burkina Faso13,459513,2871671.24
142Taiwan*13,40911,7981,1334783.56
143Tajikistan13,308013,218900.68
144Belize12,98917312,4903262.51
145Bahamas12,22581211,1742391.96
146Congo (Brazzaville)12,12175011,2111601.32
147Djibouti11,5751311,4081541.33
148Vietnam11,5516,9004,590610.53
149Lesotho10,9234,1546,4433262.98
150South Sudan10,6885910,5141151.08
151Equatorial Guinea8,6621298,4131201.39
152Timor-Leste8,4121,3547,039190.23
153Benin8,140587,9791031.27
154Nicaragua7,6963,2834,2251882.44
155Central African Republic7,1011446,859981.38
156Yemen6,8641,7393,7751,35019.67
157Iceland6,555506,476290.44
158Gambia6,016145,8221802.99
159Niger5,452885,1721923.52
160Saint Lucia5,186885,018801.54
161San Marino5,09014,999901.77
162Burundi5,0374,25677380.16
163Eritrea5,0125094,486170.34
164Chad4,94324,7671743.52
165Sierra Leone4,4491,1763,191821.84
166Barbados4,038203,971471.16
167Comoros3,903153,7421463.74
168Guinea-Bissau3,8091903,550691.81
169Liechtenstein3,026132,954591.95
170New Zealand2,711232,662260.96
171Liberia2,5753822,099943.65
172Monaco2,532262,473331.30
173Sao Tome and Principe2,358142,307371.57
174Saint Vincent and the Grenadines2,1582461,900120.56
175Laos2,0331201,91030.15
176Bhutan1,8423451,49610.05
177Mauritius1,7014181,265181.06
178Fiji1,4431,05038850.35
179Antigua and Barbuda1,26371,214423.33
180Diamond Princess7120699131.83
181Tanzania509305183214.13
182Brunei250823931.20
183Saint Kitts and Nevis2441806400.00
184Dominica189118800.00
185Grenada161016010.62
186Holy See2702700.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa30300.00
192Kiribati22000.00
193Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท